kết quả từ 1 tới 7 trên 7
    Thanks (Received)
    142

hichic [Box Tâm Linh] - Mơ thấy nhện, rắn lục cùng 1 đêm!

Kính thưa các bác, em nằm vùng lâu mà cũng không có đóng góp gì nên cũng không biết là hỏi thế này có ai trả lời giúp em không nữa văn chương em hơi lủng củng với cả mơ mộng nên cũng chẳng nhớ rõ được nội dung như nào chỉ nhớ chi tiết rõ ràng nhất thôi ạ.

Chẳng là đêm qua em có ngủ muộn phải tầm 4h em mới ngủ sau khi xem xong bộ upside down. Đặt mình là em ngủ luôn, đang ngủ mơ mị thì e bắt đầu mơ thấy là e vào nhà ông chú em làm j đó không rõ nhưng tự nhiên em lại leo lên tầng thượng, lên tới gian thờ thì đập vào mắt e là hỉnh ảnh 4 con nhện rất to @@ thật sự là cực to, các bác cứ tưởng tượng hai bàn tay chập vào làm 1 rồi xòe các ngón tay ra hai bên thành hình con nhện thế nào thì nó y hệt thế ạ @@ 4 con ở 4 góc trần nhà nhưng kì cục là cả 4 con đều chết cả @@ sau đó e đi ra cửa để ra sân ngoài tầng thượng thì bụp @@ một con rắn lục ( như hình )

rơi bịch vào vai rồi nó quấn chặt lấy tay em và đợp một nhát vài bàn tay phải, tuy mơ nhưng cảm giác bị cắn rất là thật @@ rồi ngay sau đó em cảm thấy tê dại cánh tay bên phải và càng lúc càng đau, cảm giác thật như là bị con gì đó cắn vào tay thật ấy các bác @@ rồi em bật tỉnh dậy vì lúc đó em có ý thức là em đang mơ thật rồi nhưng kì cục tỉnh dậy thì cái cảm giác đau tay phải và tê dại vẫn còn y nguyên nhưng thật tình là em nằm chân tay duỗi thẳng tưng không bị cái j đè lên tay cả @@

Em rất là hoang mang vì thấy mọi người bảo mơ thấy rắn lúc thì là điềm xấu lúc thì lại bảo điềm tốt @@ rồi mơ thấy cả nhện nữa @@ bác nào am hiểu về cái này tư vấn hộ em với @@ mơ thấy rắn lục có phải là điềm xấu không ạ mơ thấy nhện thì sao ạ em hoang mang lắm vì em vừa mới kinh doanh cò con mà giờ thấy mấy giấc mơ thế này làm em hơi run

Thanks (Received)
    142

haizz em cần tư vấn mà sao bác ruatkan lại thank em làm chi

Thanks (Received)
    439

ko biết nhưng chắc tại thức khuya quá nó gây như thế
    tối qua cũng 1h mới ngủ lúc ngủ đầu cứ ong ong

Thanks (Received)
    109

Ngủ thì sao biết đc có bị đè lên tay hay ko

Thanks (Received)
    22

cung hỉ, 1 trong 36 điềm lành đấy, chắc sắp tới có j vui đấy chúc mừng tn nhé

Thanks (Received)
    1007

Rất nhiều người thường nằm mơ thấy rắn và lo sợ vì cho rằng đó là điềm dữ, nhưng thực tế mơ thấy rắn không hẳn luôn là điềm xấu, thậm chí với những người tuổi Tỵ mơ thấy rắn lại vô cùng tốt lành.
    Dân gian vẫn cho rằng rắn là kẻ bảo vệ quyền lực, của cải, bí mật cho những bậc đế vương. Vì thế rắn trong giấc mơ cũng là người bảo vệ cho bạn khỏi mọi nguy hiểm và bệnh tật. Tuy nhiên nếu bạn mơ thấy con rắn trong giấc mơ bị chết, thì đây là điềm báo người hay bảo vệ bạn trong đời thực sẽ gặp rắc rối.

Một con rắn sống mạnh khỏe trong giấc mơ không những là người bảo vệ mà còn thể hiện sự đổi mới tích cực trong tương lai của bạn. Nếu con rắn đó cắn bạn, bạn nên đề phòng những tai nạn hoặc vận đen sẽ tới.

Trong quan điểm của một số nước Á Đông, rắn là biểu tượng của tình dục nên nếu bạn mơ thấy rắn, cũng có thể do bạn đang thiếu thốn về "chuyện ấy" và đang tìm kiếm sự thỏa mãn.

Ngoài ra còn một số dấu hiệu chi tiết về rắn trong giấc mơ sẽ báo hiệu những điều sau:

1. Phụ nữ mơ thấy rắn: cẩn thận giữ gìn sức khỏe bản thân và con cái.
    2. Mơ thấy một đôi rắn: cẩn thận chuyện vợ chồng.
    3. Người kinh doanh mơ thấy rắn: có thể phát tài.
    4. Mơ thấy kẻ thù bị rắn cắn: kẻ thù có thể bị làm hại nhưng sau cùng cả bạn cũng sẽ bị tổn thương.
    5. Mơ thấy rắn bò vào hang: đề phòng bị mất cắp.
    6. Mơ thấy rắn cắp chuột hoặc ếch: đề phòng chuyện không may mắn.
    7. Mơ thấy rắn và mèo đang đánh nhau: mọi khó khăn đều có thể qua đi.
    8. Mơ thấy ăn thịt rắn: sẽ chấm dứt sự buồn bực.
    9. Mơ thấy rắn lao vào mình mà không sợ: báo hiệu công việc đang bị ngưng trệ sắp "xuôi chèo mát mái".
    10. Mơ thấy rắn bò vào nhà: báo hiệu sắp nhặt được của rơi.
    11. Mơ thấy rắn vào bếp: sắp có người quyền tước đến chơi nhà.
    12. Mơ thấy rắn cắn người khác: bạn có tài lộc lớn.
    13. Đàn bà mơ thấy rắn chui vào lòng là sắp mang thai.
    14. Mơ thấy cả đàn rắn bò theo mình: bạn có nhiều tham vọng đen tối.
    15. Mơ thấy rắn lao mình trên mặt nước: bạn có khả năng được thăng quan tiến chức.
    16. Mơ thấy rắn màu vàng hay màu trắng: có chuyện lôi thôi, liên quan tới kiện tụng.
    17. Mơ thấy rắn đỏ hay đen: bạn dễ gặp những điều tai tiếng.
    18. Mơ thấy rắn màu lục hay xám: báo hiệu điềm tốt lành.
    Khi tôi sinh ra mang đc ngay kiếp con nhà nghèo, qua bao nhiêu năm ko làm ăn mới ra ngoài đg ăn xin bao năm ko có tiền thì ai yêu, sao ko đi tu nghe nói chùa nhiều ni cô

Thanks (Received)
    0

cung hỉ mơ thấy rắn cả nhện là điềm tốt các cụ có câu chim sa cá nhẩy chớ mừng nhện sa xà đón xin mừng chớ lo yên tâm đi
    Con Zai muốn hư hỏng phải có tiền
    Con Gái muốn có tiền phải hư hỏng

Thông Tin Chủ Đề

Những thành viên đang theo dõi chủ đề này

Có 1 người đang xem chủ đề này (0 thành viên & 1 khách)