kết quả từ 1 tới 11 trên 11
    Ở nơi ấy tôi đã thấy họ đi ấy, ko cần giấy.yyy......ko cần lá câyyy
    Thanks (Received)
    1

Mặc Định [Hướng Dẫn] Làm nhạc chuông iPhone đơn giản bằng iTunes

Ai dùng iPhone rồi chắc đều biết nhạc chuông của nó rất khác , muốn đặt 1 bài ưa thích cũng ko đơn giản như nokia chỉ cần chọn trong bộ sưu tập là đc nhottất nhiên là sau khi JB có thể cài app làm nhạc chuông nhưng em đã dùng và thấy ko ổn vì hay bị chồng chéo với chuông của iPhone đồng thời lúc nào cũng chạy ngầm nên rất hao pin 3( pin còn phải tiết kiệm để chơi game chứ )

em thấy có khá nhiều anh em thắc mắc về vấn đề này lên lập topic này để giúp anh em có thể tự làm nhạc chuông iPhone theo sở thích của mình

em tính post vào box thủ thuật nhưng mà box đó ít ai xem nên em post luôn vào box này cho anhe m có thể tiện tìm thấy và làm theo để làm đc hướng dẫn này em cũng mất khá nhiều công sức nên mod đừng del bài em nhé

Đầu tiên là mở itunes lên , chọn vài bài mình cần làm nhạc chuông (như ở đây mình đặt tên là RING1 )

Ấn chuột phải chọn vào phần Get info
    lúc này iTunes hiện ra 1 bảng các bạn chọn vào tab Option để chỉnh lấy đoạn nhạc nào trong toàn bộ bài hát , lưu ý là chỉ chọn 30s vì nếu nhiều hơn thì iphone sẽ ko chấp nhận
    lúc đầu là như này

sau đó ở phần stop time chọn 0:30 ( ở đây ví dụ các bạn muón set ở phút thứ 1 tới 1:30s thì ở phần start chọn 10 , stop time chọn 1:30 )

và ấn vào nút OK

Sau đó ấn chuột phải chọn vào dòng Creat ACC Version

iTunes sẽ tạo ra 1 bản copy file nhạc của các bạn nhưng đuôi ACC ngay phía dưới file gốc
    (Nếu muốn check xem đó có đùng là ACC ko thì ấn chuột phải chọn Get info - tab Summary - phần Kind : ACC là được )

Sau khi check đúng là đuôi ACC các bạn ấn chuột phải chọn Show in window explorer đê biết nhạc chuông đang ở file nào

như ở đây file nhạc chuông có đuôi là m4a

sau đó để đổi đuôi cho file nhạc ,
    HĐH Windows, bạn hãy nhấn chuột phải lên file và chọn "Open in windows explorer", tìm đến file đó, đổi tên phần mở rộng thành .m4r (Trên Windows Explorer, chọn Tool, Folder Options, bấm thẻ Views và bỏ chọn "Hide extensions for know types", nhấn OK và bây giờ bạn có thể đổi được phần đuôi của một file bất kỳ). Còn nếu bạn xài MAC OS X, bạn hãy nhấn vô "Name and extension, xong rồi rename lại thành .m4r tương tự như Windows.

Lưu ý : việc này chỉ phải làm 1 lần duy nhất về sau ko phải làm lại chỉ cần rename là xong

ở đây mình dùng Win 7 :

ở phàn Organize chọn Folder and search options

ở cửa sổ folder options chọn tab View sau đó bỏ phần đánh dấu giống như trong hình - Sau đó ấn OK là xong

đây là phần set để có thể đổi đuôi cho file thành đuôi làm nhạc chuông cho iPhone , chỉ cần làm 1 lần duy nhất

Ấn chuột phải vào file m4a ban đầu chọn phần rename đổi đuôi thành m4r

Lúc này Win sẽ nhận đây là file nhạc chuông cho iphone
    chuột phải vào file chọn phần open with - itunes

Vậy là xong iTunes sẽ nhận file các bạn vừa làm tại phần ringstone

cắm iPhone vô kéo sang vậy là bạn đã có đc nhạc chuông trên iphone theo ý muốn

Chúc các bạn thành công !

có gì thắc mắc thì cứ comment ngay trong topic này nhé mình sẽ giải đáp

hậu quả của spam

Thanks (Received)
    66

thử xem sao hay đấy

Thanks (Received)
    0

Làm gì mà phải loằng ngoằng thế, dowl Xilisoft iPhone Ringtone Maker về mà làm có nhanh hơn không ???

Thanks (Received)
    61

Chuông IP bt nghe bé kinh,trong máy có cài cái hướng dẫn làm nhạc chuông nhg khó hiểu vãi ạ,trong khi bạn mình tại itunes về lại thấy có sẵn bên cạnh phần Ringtone,cop nhạc vào đấy là ok luôn,có đứa mua máy về đã có sẵn rồi mấy bài cài rồi,mỗi ng làm 1 kiểu,chả hiểu tnao cả
    Em tuy xấu,nhg kết cấu tâm hồn e đẹp,đủ để đè bẹp nhg con đàn bà đẹp nhg chỉ biết yêu hờ và sống nhờ vào vật chất

Thanks (Received)
    0

bạn cho mình hỏi tý
    mình đã làm theo các bước như vậy rồi nhưng máy mình sao không thấy hiện lên mục "Ring Tone" ở phần library như hình đầu tiên của bạn hướng dẫn
    phải làm sao cho nó có mục Ring tone đó vậy bạn???
    bạn chỉ giùm mình với
    thank bnaj nhiều
    sdt 0973555407
    yahoo mail : langtu_phieudu1802@yahoo.com

Thanks (Received)
    2

Ngay bước đầu tiên đã không làm được. Mình cắt nhạc nhưng không hiện ra file đã cắt. Ai xử lý được ca này không
    Xúc xích xào xả !

Thanks (Received)
    1

Cái này chỉ là đổi đuôi chứ ko phải là convert sang M4R. Bản iTunes cũ thì có thể làm theo cách này, còn đv iTunes mới thì ko đc đâu nhé, kéo vào iphone ko nhận đâu. Bắt buộc phải dùng phần mềm convert !
    Tình chỉ đẹp khi quần chưa cởi

Thanks (Received)
    169

tải I ringer về dùng có phải dễ hơn ko
    chọn 1 bài hát nó tự cắt cho mình 30s đầu tiên
    sau đó tự động chuyển nhạc chuông vừa cắt lên thằng itune
    a e kich vào ringtone sẽ hiện ra đoạn nhạc a e vừa chọn trên itune
    chúc thành công
    Tích cực quay tay .
    Vận may sẽ đến ...

Thanks (Received)
    2

cách này phổ thông đơn giản cho ng mới dùng.....

Sống, làm việc và yêu hết mình để sau này không phải hối tiếc ...

Thanks (Received)
    0

bạn ui, mình làm đc ringtones vs mục ringtones òi, nhưng sao ko bỏ zô itune đc, òi khi cắm đt zô thì ko có sync ringtones !?

Thanks (Received)
    25

có nhạc sẵn rồi thì dùng itools quăng vào cho nhanh

Thông Tin Chủ Đề

Những thành viên đang theo dõi chủ đề này

Có 1 người đang xem chủ đề này (0 thành viên & 1 khách)