Trang 20/20 đầuđầu ... 1017181920
kết quả từ 286 tới 298 trên 298
    Thanks (Received)
    3

đang dọc tự nhiên đến đoạn con rồng nghe kiểu gì ý mà trùng tang là gì ai giải thích cho mình đc k

Thanks (Received)
    3

cũng may mình ko gặp phải trường hợp này

Thanks (Received)
    3723

cái này có thật nhưng còn tùy vào vía của mỗi người có hợp với người đã mất ko ...
    và còn phụ thuộc vào tình trạng sức khỏe, tâm thần của người đó... nếu người đó luôn suy nghĩ hay bận tâm quá buồn về chuyện của người đã mất thỳ cũng rất dễ bị bóng đè và cảm thấy như người đã mất về dắt đi cùng...

chuyện lần đầu tiên mình bị bóng đè cách đây khoảng 1 tháng... mấy hôm đó mình suy nghĩ hơi nhiều và buồn về 1 chuyện, và hôm đó buổi trưa cũng nóng mình nằm cứ nghĩ vè chuyện đó rồi ngủ thiếp đi 1 lúc, và lúc đang lơ mơ ngủ thỳ tự nhiên bị bóng đè xung quanh tối sầm và mình ko cử động đc, ko nói đc và khó thở, có đứa bạn ngồi ngay bên cạnh mình cứ nhìn mà ko làm cách nào cho nó biết đc, và lúc đó mình cứ thả nỏng người và hít nhẹ nhẹ dần dần cho căng miệng lên rồi dùng sức thở phì thật mạnh thỳ tỉnh đc... dậy kể cho bạn nó cứ cười... đó là lần đầu tiên bị bóng đè thấy sợ thật...

- - - Updated - - -

Trích dẫn Nguyên văn từ Quay.Tay Xem bài viết
    đang dọc tự nhiên đến đoạn con rồng nghe kiểu gì ý mà trùng tang là gì ai giải thích cho mình đc k
    trùng tang là trường hợp trong gia đình trong họ chỉ kể cụ ông bà chú bác cô dì bố mẹ anh chị em ruột của mình mà có người bị mất trc và sau 1 thời gian có thể trong vòng 1 năm mà có người nữa or nhiều hơn 1 người nữa mất thỳ đc gọi là trùng tang

Thanks (Received)
    251

đọc lai lại thấy hay qá , mình lai muốn kể 1 câu chuyện về nhà mình :

_ Chuyện thứ nhất :Nhà mình có 2 nhà , 1 nhà có 4 tầng và 1 nhà có 1 tầng , dạo này bị bố bắt về nhà bên có tầng để ngủ vì nhà 1 tầng bên này của mình ko có giường chỉ có ghế salon dài , mà biết tính mình hay thức khuya ngủ muộn nên bố chả cho ngủ , nhưng mà lần nào ngủ nhà có tầng mình toàn mơ ác mộng , gặp ma bóng đè thôi vì nhà bên đó ko có gương bát quái nên mình rất ghê =.= , tầng 3 là phòng ngủ của mình , mình ngủ với 1 bà chị họ , ngủ tâng 3 thì hay mơ linh lắm , chỉ duy nhất cách đây 2 năm là bị bóng đè thôi , à còn nữa mình bị BỆNH TIM nên hay bị giật mình ( mà bóng đè thế này mới sợ , hôm đáy mình đi ngủ sớm , khoảng 10h hơn đã ngủ rồi và bố mẹ mình vẫn đang ngồi ăn cơm dưới tầng 1, vừa chợp mắt đc chút xíu thì mình cảm thấy người mình tê cả lại , k cử động đc , mà cái sợ nhất là tự nhiên thấy mấy người ngồi xung quanh minh chỉ nhìn mình , rồi mỗi người bê 1 rổ con bọ cạp xong họ đổ cả lên người mình , mình cảm giác ko cử động đc mà bọ cạp bò xung quanh là sợ cứng người rồi , chả biết làm thế nào để cử động đc , tự nhiên mình bị giật mình 1 phát thế là tỉnh , mình sợ đến mức trùm cả chăn lên đầu , thò tay ra với đt , gọi điện cho bố dưới tầng 1 nhờ bố mang dao lên để đầu giường )

_ Chuyện thứ 2: là có bh ai mơ thấy bố mẹ mình chết ko , cũng là nằm tầng 3 nhà mình luôn , thực sự lúc đấy mình rất sợ , thực ra la mãi sáng mình mới ngủ , tính mình ngồi máy tinh rất muộn mà thức đêm quen thành quen giấc , hôm đấy ngồi chơi đt đến sáng ở bên nhà tầng 1 , song sáng về nhà ngủ , mình chỉ nhớ là 6h về ngủ mà 10h30 đã dậy rồi thế nên là khá mệt =.= , mình mơ như thế này , thiếp đi thì mình thấy mình đang chạy tung tăng ở trong ngõ để vào nhà tầng 1 ( nhà mình ở cuối ngõ và nhà tầng 1 nhà mình thì lại nằm trong 1 cái sân rộng giống như các nhà tập thể í ạ) đi đến đúng cuối ngõ thì ko hiểu sao thấy rất nhiều người đi ra từ cái sân tập thể nhà mình mặt rất buồn và chỉ nhìn mình rồi cúi xuống , mình mới đi tiếp vào khoảng sân thì thấy 2 người bê cái di ảnh , mình nhìn rất kĩ ko thể lệch đi đâu đc đúng 2 cái ảnh mẹ và bố mình , mọi người đi lướt qua rất nhanh từ nhà mình ra , tự nhiên lúc đấy mình cảm thấy rất sợ , ngồi xổm xuống khóc thành tiếng luôn và đúng lúc tỉnh dậy thì mình thấy mình đang nằm khóc thút thít ko nín đc , phải khóc 1 lúc mình mới tự nín mà chấn tĩnh lại .... mình rất sợ , sáng dậy ko dám kể cho bố mẹ nghe mà chỉ dám nc vs bà nội thôi =.= ( à còn nữa , mình ít lô đề nhưng mà mỗi khi mơ mình toàn đánh , hôm mình mơ bố mẹ mất , bố mình sn 66 mẹ mình sn 68 , thề ko điêu tí nào tối nổ cả 2 con luôn vào tối hôm đấy =.= )

_ Chuyện thứ 3 : Về tầng 2 nhà mình , nói thật là ko hiểu sao mình rất hay gặp bóng đè buổi trưa đi ngủ , buổi tối hay đêm ngủ mà ko mơ ma , thì lại mơ gẫy răng , mơ thấy máu , còn mơ bị cháy trong nhà nữa =.= , mình rất thích ngủ tầng 2 vì đệm bố mẹ rất êm , nhưng lần nào lên ngủ mình toàn phải cẩm con dao lên thì mới dám ngủ =.=

_ Chuyện thứ 4 : Chuyện này thì k có j` cả , vì chuyện này là nói về nhà 1 tầng bên nhà mình , ngày xưa nghe thì là nhà bác , nhưng vì bác mất nên ông bà ngoại cho mẹ mình ( ông bà ngoại , bác mình đều mất liền 3 năm ) , ngủ bên này thì mình k sợ vì có gương bát quái nhưng mà lần nào ngủ bên này thì mình rất hay mơ thấy số ( số là i rằng liên quan đến đề ) , có lần đánh đề ai như mình ko , quá tam 3 bận , đằng này mình đánh 3 ngày liên tiếp ăn nổ liên tục , song hôm sau ko mơ , đến 2 ngày tiếp đến mơ lại ăn , quả là ngủ bên này rất thích ( rơi vào tầm tháng 11 nằm 2012 rồi ) , cho đến mấy ngày hôm nay , chả hiểu sao ngồi chơi đt đêm thỉnh thoảng nghe thấy tiếng mèo kêu kinh dã man , song thỉnh thoaeng thấy ai gọi phương ơi ( rất nhiều =.=) nhưng mình hay bị giật mình nên ko mấy khi thưa ..

p/s: nghe mọi người nói về nhà có gương bát quái thì ma ko vào đc , mình phải công nhận là thế , vì thế mình rất sợ khi ngủ bên kia , bố mẹ mình bảo nhà bên kia đất rất lành , đúng là thế thật nhưng người mình rất yếu , tuy to xác nhưng yếu lắm =.= vì thế mình rất sợ , lại còn đc hôm kia , mơ thấy ma nó trêu mình , xong nó bảo nó thích mình nên nó bám mình , xong mình kể cho bọn bạn thì chúng nó trêu mày bị vong theo rồi , viết hết đc đoạn này mà mình đnag nổi đầy da gà đây này =.= , ghê thì ghê chứ mình sống có tâm mình cũng chả sợ j` hết

Chỉnh sửa nội dung bởi: Sống Đẹp, lúc 16:43 (30/01/13)
    em iu anh k hề bốc phét , tình yêu chúng mình căng đét phải hông anh

Thanks (Received)
    1

77

Trên thế gian này lắm kẻ rảnh hơi nhỉ! Mới google xong... ra mấy bài y chang bài này trên mấy forum, ai cũng nhận là của mình post! Hài! Chuyện đó bỏ qua đi. Thời đại xịt tên lửa lên trời mà các bạn trẻ còn bị hại não bởi ba mớ chuyện ma cỏ rẻ tiền. Bó tay chấm com luôn!

P/s Chuyện tào lao như vậy cũng bị chảy máu chất xám Mai mốt đọc bài gì thấy hay hay mà người post nhận là tác giả thì tra google thử đi...

Thanks (Received)
    100

biết và muốn thử phát cho có lộc

Thanks (Received)
    190

Trích dẫn Nguyên văn từ Huỳnh Xem bài viết
    Trên thế gian này lắm kẻ rảnh hơi nhỉ! Mới google xong... ra mấy bài y chang bài này trên mấy forum, ai cũng nhận là của mình post! Hài! Chuyện đó bỏ qua đi. Thời đại xịt tên lửa lên trời mà các bạn trẻ còn bị hại não bởi ba mớ chuyện ma cỏ rẻ tiền. Bó tay chấm com luôn!

P/s Chuyện tào lao như vậy cũng bị chảy máu chất xám Mai mốt đọc bài gì thấy hay hay mà người post nhận là tác giả thì tra google thử đi...
    Bạn j ơi , nếu bạn thấy bài nào y chang bài này thì xem lại time post đi nhé . Ngồi đó gõ google rồi kết luận ko hay ho j đâu , nếu bạn ko tin thì ko có quyền kêu người khác giống bạn đâu . Bạn coi nó là chuyện rẻ tiền, chảy máu " chất xám của bạn " thì bạn mò vào trong mấy topic này làm j , để time mà hít thở có phải hay ko

Thanks (Received)
    1

Mình tình cờ lướt web, đọc đc bài này của bạn phải đăng kí vào cm luôn ! Cách đây 3,4 năm mình cũng đã từng trải qua sự việc như bạn. Nhà mình lúc ý có ông ngoại mất đc gần năm và cũng k bị trùng tang. Đợt đấy chỉ có 2 mẹ con ở nhà, mẹ mình ngủ phòng bên cạnh. Mình ở phòng riêng và đang chat với zai du học bên Malai. Lúc ý nhớ k nhầm là khoảng 23h, hàng xóm đã ngủ hết vì hầu như mọi nhà đã tắt điện. Tự nhiên có tiếng gõ cửa rất rõ ràng, cốc cốc cốc...ở phía cửa ngách ngay sát phòng mình. Giật mình và lắng tai nghe ( lúc ý cũng hơi run vì tưởng trộm). Rồi trong đêm thanh vắng lại tiếp tục cốc cốc cốc . lần này mình bắt đầu hơi rợn ng. Mình k dám gọi mẹ vì sợ mẹ đang ngủ say lại tỉnh. Chat với zai thì zai bảo chắc tiếng hàng xóm làm j đó thôi. Nhưng k hề! Đêm rất yên tĩnh và tiếng gõ cửa thì mình nghe đúng là cửa sát phòng mình. Nó gõ tầm 7,8 tiếng thì ngừng. Lần này mình sợ thật và nhảy sang ngủ với mẹ. Sáng hôm sau mẹ thấy cửa ngách mở thì tưởng hôm qua quên khóa cửa. Còn mình thấy mẹ nói xong thì rợn cả ng nhớ lại đêm hôm trc . Bây giờ đọc đc câu chuyện từ bạn mình mới dám kể lại và khẳng định là mình k thể nghe nhầm.
    Chỉnh sửa nội dung bởi: mebethocon2012, lúc 16:00 (17/03/13)

Thanks (Received)
    190

Trích dẫn Nguyên văn từ mebethocon2012 Xem bài viết
    Mình tình cờ lướt web, đọc đc bài này của bạn phải đăng kí vào cm luôn ! Cách đây 3,4 năm mình cũng đã từng trải qua sự việc như bạn. Nhà mình lúc ý có ông ngoại mất đc gần năm và cũng k bị trùng tang. Đợt đấy chỉ có 2 mẹ con ở nhà, mẹ mình ngủ phòng bên cạnh. Mình ở phòng riêng và đang chat với zai du học bên Malai. Lúc ý nhớ k nhầm là khoảng 23h, hàng xóm đã ngủ hết vì hầu như mọi nhà đã tắt điện. Tự nhiên có tiếng gõ cửa rất rõ ràng, cốc cốc cốc...ở phía cửa ngách ngay sát phòng mình. Giật mình và lắng tai nghe ( lúc ý cũng hơi run vì tưởng trộm). Rồi trong đêm thanh vắng lại tiếp tục cốc cốc cốc . lần này mình bắt đầu hơi rợn ng. Mình k dám gọi mẹ vì sợ mẹ đang ngủ say lại tỉnh. Chat với zai thì zai bảo chắc tiếng hàng xóm làm j đó thôi. Nhưng k hề! Đêm rất yên tĩnh và tiếng gõ cửa thì mình nghe đúng là cửa sát phòng mình. Nó gõ tầm 7,8 tiếng thì ngừng. Lần này mình sợ thật và nhảy sang ngủ với mẹ. Sáng hôm sau mẹ thấy cửa ngách mở thì tưởng hôm qua quên khóa cửa. Còn mình thấy mẹ nói xong thì rợn cả ng nhớ lại đêm hôm trc . Bây giờ đọc đc câu chuyện từ bạn mình mới dám kể lại và khẳng định là mình k thể nghe nhầm.
    uk , chỉ khi thực sự trải qua những việc như vậy thì lúc đó mới tin . Cũng may là lúc đó bạn im lặng . Chuyện của bạn làm mình nhớ đến chuyện mẹ tớ kể : có 1 cô bạn mẹ tớ nhà bên gia lâm nửa đêm cũng nghe tiếng gõ cửa rồi gọi tên mình , ra mở cửa thế là bị bần thần luôn . Tớ ko đến xem tận mắt nên chưa biết thực sự như thế nào nữa !

Thanks (Received)
    73

Trích dẫn Nguyên văn từ Huỳnh Xem bài viết

mày bận thì vào đây làm clgv

Thanks (Received)
    9

Đêm mà nghe ai gõ cửa thì cứ nhắm tịt mắt vào, đ' bh dám mở ra hoặc ra xem là cái gì

Thanks (Received)
    604

Trích dẫn Nguyên văn từ cindytrang Xem bài viết
    cái chuyện trùng tang này là có thật đấy . sợ lắm . đừng có đùa
    đúng là sợ thật . đêm mà đọc chắc mất ngủ mà có ai đùa đâu em
    To be Continue

Thanks (Received)
    31

theo mình biết thì trùng tang thì cứ 1 năm/1 người,nếu không cúng giải,cái này có thật

Trang 20/20 đầuđầu ... 1017181920

Thông Tin Chủ Đề

Những thành viên đang theo dõi chủ đề này

Có 1 người đang xem chủ đề này (0 thành viên & 1 khách)