Trang 1/20 123411 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 15 trên 298
    Thanks (Received)
    190

77 [Box Tâm Linh] - Hãy cẩn thận nếu nhà bạn có người mất ! Tôi đã trải qua :(

Câu chuyện này có thể các bạn đã nghe kể hoặc đã quên nhưng nó là những gì tôi đã trải qua và khuyên các bạn phải tránh để giữ an toàn cho bản thân .
    Tôi sẽ kể thật ngắn gọn .
    Chuyện xảy ra cũng rất lâu rồi , từ ngày tôi còn cấp 1 ...
    Năm 1997 , bà ngoại tôi mất , khi đó tôi ở cùng mẹ và chị , sau khi làm ma chay cho bà xong trong khoảng thời gian đến 49 ngày xảy ra những việc rất kỳ quái :

- Vào một đêm khi đang ngủ , tôi bỗng giật mình tỉnh giấc vì nghe có tiếng động lạ ngoài cửa sổ ..... Tiếng như có ai đó đang gõ cửa .... và thực sự như vậy .... khi ko còn mơ màng trong giấc ngủ tôi nằm trên giường , nghe rõ những tiếng gõ đó .... cốc cốc cốc .... chỉ 3 tiếng dứt khoát ....
    Rồi cảm nhận như có luồng gió nhẹ lại lướt về phía cửa chính và xoay nắm tay cầm của cửa chính ... cứ như vậy , tôi nằm bất động , tim đập thình thịch , trong đầu suy nghĩ ko biết là đang có chuyện gì xảy ra .... quay sang mẹ và chị vẫn ngủ ko hề hay biết , ko dám gọi 2 ng dậy .... Tôi nằm bất động vừa sợ hãi , vừa lắng nghe những tiếng động phát ra do nắm tay cửa bị xoay xoay và lại đến cửa sổ bị gõ 3 tiếng ....
    Khoảng nửa tiếng nằm chết lặng , nín thở và sợ hãi cùng những tiếng động đó đến khi mẹ tôi xoay người ... ngay lúc đó có một lực tác động cực kỳ mạnh vào ngay đầu giường sát cửa sổ .... uỳnh ... mẹ và chị tôi bật dậy vì cả giường bị rung mạnh ... dường như hiểu có điều bất thường mẹ ra hiệu cho 2 chị em tôi im lặng .
    Ngay lúc đó tôi nhảy xuống giường và làm cho nửa bô nước tiểu ... ( hồi đó chưa có nhà wc khép kín chỉ để bô đi wc trong nhà ban đêm thoai )

Hôm sau mẹ và chị hỏi lại diễn biến đêm hôm qua vì tôi là ng chứng kiến gần như toàn bộ sự việc đó ... Một không khí nặng nề bao trùm gia đình ... vì mẹ tôi rất lo sẽ có chuyện ko tốt cho cả 3 mẹ con

- Mấy hôm sau ... đêm xuống ... lần này là mẹ tôi chứng kiến toàn bộ .... thật đáng sợ ... Đang ngủ bỗng mẹ tôi thấy người nặng trịch và tê dần ... giật mình tỉnh thấy một bóng đen ... nó đang kéo mẹ tôi ra khỏi cửa sổ ... cố vùng vẫy và hét lên ... bóng đen đó biến mất 1 lúc ........
    ........... Và 1 lúc sau nó trở lại ( chị em tôi vẫn ngủ ko hay biết ) ... lần này chị tôi là nạn nhân và nó bắt đầu kéo chị tôi đi ... mẹ tôi ra sức giữ nhưng bất thành .... đến lúc chính cái bóng đen đấy sắp lôi được chị tôi ra khỏi nhà thì một con rồng xuất hiện cuốn lấy bóng đen đó và biến mất ....

Ngay sau hôm đấy , mẹ tôi đi đến thầy bói để làm bùa cho cả 3 mẹ , con .... thầy bói có nói đó là do bà tôi chết trùng nên nhà bị ma ám ..... Rồi dặn 3 mẹ con luôn phải mang theo bùa và khi đi ngủ lót dao ở đầu giường ....

Sự việc thứ nhất tôi chứng kiến thật 100% , sự việc còn lại được mẹ kể lại vào ngày hôm sau nên tôi ko dám chắc thực hư ra sao , có thể mẹ tôi ngủ mê nhưng cũng là một giấc mơ đáng sợ vì nó xảy ra chỉ cách mấy hôm sau sự việc đầu tiên .

Vì vậy tôi khuyên các bạn nếu có gặp trường hợp tương tự như tôi hãy im lặng để bảo đảm an toàn cho người thân và bản thân mình . Ở chợ mẹ tôi trc kia có một cô tên là Ánh , nhà không có ai mất nhưng nửa đêm có người gõ cửa , ra mở cửa và bị ma nhập , bây giờ như người mất hồn , chữa mãi ko khỏi ... Nhà cô ấy bên gia lâm , bán vật liệu xây dựng và đồ dùng cho nhà tắm !

Câu chuyện này những ai đọc và tin thì cảm ơn các bạn đã đồng cảm
    , những ai không tín hoặc chưa trải qua có thể không tin , cho là hoang đường gió máy này nọ thì cũng xin vui lòng cm lịch sự
    Tôi lập topic để chia sẻ cùng mọi người chứ ko vì mục đích câu thanks đâu nhé

P/S : Đây là câu chuyện có thực của tôi và tôi ch post tại http://www.beat.vn nên những bạn đọc xong muốn share lên các forum khác vui lòng ghi rõ nguồn bài viết để tôn trọng người viết cũng như để thêm nhiều người biết đến beat.vn . Thanks for read !
    Chỉnh sửa nội dung bởi: Army8x, lúc 06:27 (26/02/13)

Thanks (Received)
    190

Lên cho mọi người cùng đọc nào

Thanks (Received)
    9

hix sợ quá
    em không giả tạo để ra vẻ thanh cao...em là cáo và đôi khi còn bố láo hơn cả hồ ly

Thanks (Received)
    0

đêm hôm pót bài này lên thì ai ngủ được

Thanks (Received)
    3

hãi cả hồn sợ thế

Thanks (Received)
    4

cái chuyện trùng tang này là có thật đấy . sợ lắm . đừng có đùa

Thanks (Received)
    0

mất ngủ nữa

Thanks (Received)
    1

gớm đọc đc 1 nửa sợ quá mình đang ở 1 mình thôi không dám đọc nữa
    Bạn hỏi tôi là ai ư?
    Tôi có thể là bất cứ ai.......

Thanks (Received)
    0

Nếu như bạn không chơi đá thì gia đình bạn nên đi giải trùng tang đi Cái này có thật đấy
    Chỉnh sửa nội dung bởi: NgáoỘp™, lúc 23:03 (06/06/11)
    Bò không hút cỏ bò ngu... Trai không ăn cỏ trai ngu hơn bò

Thanks (Received)
    6

trên mình có chó đá trước cửa
    yêu ma hay gì gì cũng chả vào nhà được

Trình độ có hạn..... Khốn nạn có thừa

Thanks (Received)
    0

trước hôm 49 ngày ông nội mình bố mình cũng gặp ông nội

Thanks (Received)
    0

sao đêm hôm lại trót đọc cái này nhỉ
    Cuộc sống không phải là làm sao để chịu đựng cho qua cơn bão, mà là làm sao để biết nhảy múa dưới cơn mưa

Thanks (Received)
    0

Rùng cả mình
    Live to Fight !

Thanks (Received)
    1

Cái này có thật mà bạn mình cũng bị bóng đè ngủ không bjo ngon được đi ngủ toàn dắt dao đầu giường thôi
    Nice Guys
    Chấp nhận nợ dai không xù ai cả

Thanks (Received)
    0

ko câu thank nhưng mình vẫn thank. Vì cái này đúng mà, có thờ có thiêng, có kiêng có lành !!!!!
    Bear Family Bear Family

Trang 1/20 123411 ... cuốicuối

Thông Tin Chủ Đề

Những thành viên đang theo dõi chủ đề này

Có 1 người đang xem chủ đề này (0 thành viên & 1 khách)